Diễn đàn for teen Nguyễn Chí Diễu
Bạn chưa đăng nhập hoặc bạn chưa đăng kí ? Chỉ tốn vài phút thôi là bạn có thể sở hữu một nick và trở thành thành viên của ngôi nhà NCD forum đấy!
Bạn chưa đăng nhập hoặc bạn chưa đăng kí ? Chỉ tốn vài phút thôi là bạn có thể sở hữu một nick và trở thành thành viên của ngôi nhà NCD forum đấy!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn trường THCS Nguyễn Chí Diểu :D

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Bài M?i Nh?t
Bài g?iNgu?i g?iTh?i gian
Tuyển cộng tác viên đăng tin quảng cáo làm việc tại nhà Tue Jun 26, 2012 11:33 am
Cá độ bóng đá tại EURO 2012 với FUN88 Tue Jun 26, 2012 11:33 am
Bạn cảm thấy foum này như thế nào Thu Jul 21, 2011 7:51 pm
Giới thiệu về Clan Ngu.No1 Wed Jul 20, 2011 5:00 pm
Bảo Yêu ..... Mon Nov 29, 2010 12:07 pm
FoReVer LoVe .... Wed Nov 17, 2010 12:08 pm
Bộ ảnh sn của tớ !!! Sun Nov 14, 2010 6:43 am
tau yêu lớp 9/9 :x Sun Nov 14, 2010 6:41 am
ảnh của các bạn nhỏ lớp 9/9 Sun Nov 14, 2010 6:38 am

Chào mừng bạn ghé thăm [V][One]
Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập!

Nick:
Pass:
Ghi nhớ:

:: Đăng ký | :: Quên pass

Cửa sổ này sẽ đóng trong vòng 60 giây
.

Share|

o0o___lÚc-bÉ___o0o

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon Jan 18, 2010 8:59 pm

Anonymous
Tài năng của Khách vi Người này hiện đang:
Chức vụ:
Danh vọng:%/1000%
Tài năng:%/100%

Tiện ích
o0o___lÚc-bÉ___o0o Icon4o0o___lÚc-bÉ___o0o Icon5o0o___lÚc-bÉ___o0o Icon6o0o___lÚc-bÉ___o0o Icon7
Khách vi
Khách viếng thăm

Thông Tin Cá Nhân

Bài gửiTiêu đề: o0o___lÚc-bÉ___o0o

Tiêu đề: o0o___lÚc-bÉ___o0o
Lúc bé , tưởg yÊu là tất cả .. Bây h` mới biết .. Sau yêu .. ..cÒn cÓ chia tay ...!~
Lúc bé , tưởg khÓc là buỒn .. Bây h` mới biết .. lUc buỒn nhất ... là lÚc k0 thể khÓc đc. ...!~
Lúc bé , tưởg cưỜi là vUi .... Bây h` mới biết .. cÓ ` nh~ jỌt nC' mẮt cÒn vui hƠn cả 1 trẬn cưỜi `...!~
Lúc bé , tưỞg đÔg bạn là hay' .. Bây h`mới biết .. vẫn chỉ cÓ ...mih` mih`...!~
Lúc bé , tưởg cÔ đƠn -đâu xa lắm , chỉ đển nh~ chỗ ko ng` ... Bây h` mới hiểu ... bên nhau , sự ấm áp mới thật mỎg mAh , mà nỖi cÔ đƠn ... saO lại gần gũi đến thế ...!~
Lúc bé , tưỞg thàh ng` lỚn thÀh ng` lỚn là lỚn ... Bây h` mới thấy .. cÓ nh~ ng` đã lỚn mà vẪn chưa thàh ng` lỚn .. !~ Và đến khi thật sự rhàh ng` lỚn , thì ng` ta biÊ't k0 ba0 h` cÓ thỂ bé trỞ lại đc. ...!~
Lúc bé , tưỞg m` có thể thay đỔi cả TG ...!~ Bây h` mới biết .. ngay cả bAy h` \1 con ngưỜi, cÒn ` chẲg thể thay đỔi đC. ..!~ Có chăg vẫn chỉ là tự thay đỔi chíh m` `...!~
Lúc bé , cứ thik trở thàh ng` ` phụ nữ phỨc tạp ..! Bây h` phức tạp đến nỗi m` ko thể hiểu m` ... mỚi giật m` muỐn qay lại trỞ thÀh cÔ gái đƠn jản ... Mà cũg chả đc nữa ~...!~

Nc' mắt là kết tinh cảm xúc , t/c của con ng` ... Đừg cố che jấu nh~ giỌt nc' mắt ... Hãy khOc để là chíh m` ...!~

Lúc còn bé mới đc sinh ra , khi tớ "oa oa " cất tiếng khóc chào đời thì là lúc jọt nc mắt bđầu chảy ..Giọt nc mắt trẻ thơ thấy thg thg làm sao ...!~ Đó là jọt nc mắt của 1 thiên thần nhỏ bé , jọt nc mắt hP" vì đc sih ra trên đời này , đc nằm trOg vÒg tay của ng` me , đc ngắm nhìn bằg ánh mắt sug sướg của ng` cha ... Đôi mắt dễ thg tuôn ra nh~ jọt nc mắt trog , ko pha chút bụi trần ...!~
Rồi theo thág năm tớ lớn lên , nh~ lần ham chơi trốn học bị ba mẹ đáh đòn .. và nc' mắt lại rơi .. Giọt nc mắt hờn hờn , tủi tủi .. Giọt nc mắt rơi từ đôi mắt thơ ngây , chả biết duy ngẫm cái nào đúg , cái nào sai .. Giọt nc mắt đó bắt đầu pha lẫn chút cảm xũc dạo đầu của trẻ cOn , khÓc nà cứ mẾu miệg ko biết tại sao khÓc ...!~
Thời gian lại chầm chậm trÔi , tớ lỚn khÔn thÊm tý nữa .. nh~ lần bị 3 mẹ la rầy , tớ lại khÓc .. Nc mắt lại rơi vì lÚc đÓ tớ đã biét đc rag` m` sai ... Jọt nc mắt là jọt nc mắt ý thức , jọt nc mắt hối hận kèm theo lời xin lỗi "ba mẹ ơi , cOn đã sai” ...!~

VÀ rỒi , khi thực sự bc vào t18 thì mỗi jọt nc mắt của tớ mag 1 sắc thái tâm trạg hoàn toàn # ... Đó là jọt nc mắt sau khi đã thấm thía 1 điều j` đó .. Có thể là jọt nc mắt của nh~ lần vấp ngã thật đau trog c/s .. dù có cứg rắn là tự nhủ lÒg "kO đc khÓc .. nhg mà .. tỚ vẫn khÓc ...!~Khóc để rỒi đứg lên bc' tiếp vì c/s cÒn nh` điều tỐt đẹp đag chờ tớ nẾu cỐ gắg và cÓ niỀm tin ...!~
Thời jan trôi đi theo quy luật của tạo hóa thì jọt nc mắt vẫn theo chúg ta trên chặg đg ta bc ... Nhưg dẫu saO đi nữa , khÓc chưa hẳn là buỒn , vì có nh~ jỌt nc mắt tuÔn chảy khi ta thực sự hP' ... HP' vì đc sih ra trên đời ... hP' vì có 3 có mẹ ... có A chị E ... hP' vì có 1 ng` bạn thân để sẻ chia -... hP' vì có 1 ng` để yêu , để nhỚ , để jận hỜn ... hƠ' vì có 1 ng` bạn trăm năm a ... hP' vì có thÊm 1 đứa trẻ ra đỜi ...!~ [............]

Vì vậy, trong c/s, bạn ơi hãy nhớ rằng, đừg cố gắng che giấu những giọt nc' mắt ... Hãy khóc -để là chính mình, bạn nhé...!~ Vì nc' mắt là kết tinh của những cảm xúc, tình cảm của con ng` ...
Hãy khO'c để rỒi cưỜi chứ đỪg cưỜi nh` đỂ rỒi phẢi khÓc ...!~

cÓ nh~ jỌt nc' mẮt cÒn vUi hƠn cẢ 1 trẬn cưỜi ... !~

[có lẽ]

...chẳng ai bik tôi khóc ...(tôi đang đi trong mưa)
...chẳng ai bik tôi bùn....(tôi cố gắng cười)
...chẳng ai bít tôi đau như thế nào ...(tôi nghiến răng)
...chẳng ai bik tôi con tim tôi chảy máu ra sao...(tôi chạy trốn)
.

Chữ ký của Khách vi
Hãy cảmơn bài viết của Khách vi bằng cách bấm vào "" nhé!!!
Tài sản của Khách vi

o0o___lÚc-bÉ___o0o

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang